Bambance-bambancen akan aikin injinan CNC zai bambanta daga nau'in CNC zuwa wani.CNC inji suna samuwa ne da dama iri daban-daban.Duk wani abu daga injin lathe zuwa injin jet na ruwa, don haka injiniyoyin kowane injin daban zai bambanta;duk da haka, kayan yau da kullun suna aiki da farko don duk nau'ikan injin CNC daban-daban.
Ya kamata a kira kayan yau da kullun na injin CNC.Amfanin injin CNC iri ɗaya ne ga kowane injin kamar yadda yake ga kowane kamfani da ya mallaki ɗaya.Fasahar da ke taimaka wa kwamfuta abu ne mai ban mamaki.Injin CNC yana ba da wannan fa'ida ga masu shi.Shisshigi na ma'aikaci yana buƙatar ƙasa da ƙasa, saboda injin yana yin dukkan ayyukan da zarar an tsara software zuwa takamaiman ƙayyadaddun da ake so.Na'urar za ta ci gaba da aiki har sai an kammala aikin, ba tare da wani mutum ba.Wannan yana 'yantar da ma'aikaci don yin wasu ayyuka idan ya cancanta.
Injin CNC suna ba da waɗannan fa'idodi:
Ƙananan kurakurai da kuskuren ɗan adam ya haifar
Daidaitaccen machining kowane lokaci
Daidaitaccen machining kowane lokaci
Rage gajiyar ma'aikaci, idan akwai
Yana 'yantar da afareta don yin wasu ayyuka
Yana hanzarta samarwa
Yana rage sharar gida
Matsayin gwaninta don sarrafa injin ya yi ƙasa (dole ne ya san yadda ake tsara software)
Waɗannan kaɗan ne daga cikin fa'idodin da injinan CNC ke bayarwa.Suna ba da fa'idodi da yawa waɗanda aka ƙaddara ta nau'in injin CNC da ake amfani da su.
Canjawa daga samar da samfur guda zuwa wani abu ne mai sauqi qwarai kuma yana iya ajiye kasuwancin lokaci mai yawa.A baya yana iya ɗaukar kwana ɗaya zuwa kwanaki da yawa don saita na'ura don yin yankan da ya dace don oda.Yanzu, tare da injunan CNC, lokacin saita lokaci yana raguwa sosai.Yana da kyau da sauƙi kamar loda wani shirin software na daban.
Injin CNC suna aiki ba kawai ta hanyar shirin software na kwamfuta ba, ana sarrafa su motsi kuma suna aiki akan gatari daban-daban dangane da nau'in injin.Injin lathe CNC yana aiki akan axis X da Y sabanin injunan axis na 5 waɗanda yanzu suke kasuwa.Yawancin gatari da injin ke aiki a kai, mafi ƙanƙanta da daidaitattun yanke;da ƙarin ƙirƙira za ku iya zama a cikin ayyukanku, kuma ƙarin za ku iya ba da sabis na ƙirƙira.Na'urorin CNC na iya yin su sosai ba tare da sa hannun ɗan adam ba sai ta hanyar amfani da software na kwamfuta.
Babu sauran ƙafafun hannu da sandunan farin ciki da ke haifar da motsi wanda yawancin kayan aikin injin ke buƙata.Yanzu, kwamfutar, ta hanyar shirin software, tana ba na'ura umarnin ainihin abin da za ta yi kuma na'urar ta ci gaba da yin aiki har sai an cimma ƙayyadaddun bayanai ko ƙa'idodi, a lokacin da ta daina aiki na wannan takardar.Sashin ɗan adam wanda ake buƙata tare da injin CNC shine shirye-shiryen.Shirye-shiryen na injinan an rubuta su cikin jumla kamar tsarin da ke cikin lamba.Lambar tana gaya wa gatari daban-daban abin da za su yi kuma tana sarrafa dukkan bangarorin injin gaba ɗaya.
Aiko mana da sakon ku:
Lokacin aikawa: Agusta-28-2020